Vibrio alginolyticus – NBRC 15630

Vibrio

Vibrio alginolyticus

NBRC No. NBRC 15630
Scientific Name of this Strain Vibrio alginolyticus (Miyamoto et al. 1961) Sakazaki 1968
Synonymous Name
Synonym: Beneckea alginolytica
Type Strain type
History IFO 15630 <- Hiroshima Univ. (K. Muroga, HUFP 9107) <- Univ. Tokyo
Other Culture Collection No. ATCC 17749=NCIMB 1903=CAIM 516=CCUG 13445=CCUG 16315=CCUG 4989=CIP 103336=CIP 75.3=DSM 2171=LMG 4409=NCCB 71013=NCCB 77003=NCTC 12160
Other No. HUFP 9107
Rehydration Fluid 708
Medium 325
Cultivation Temp. 24 C
Source of Isolation spoiled horse mackerel which caused food poisoning
Locality of Source
Country of Origin Japan
Biosafety Level
Applications
Mating Type
Genetic Marker
Plant Quarantine No.
Animal Quarantine No.
Herbarium No.
Restriction
Comment Genome Information: PRJDB355 (NCBI BioProject).
References
Sequences 16S rDNA

Tham gia Cộng đồng hơn 150,000 nhà khoa học đến từ các Trường Đại học và Viện Nghiên cứu về Công nghệ sinh học.

Cám ơn bạn đã kết nối cùng HVBIOTEK GROUP

Đã có lỗi xảy ra, bạn xem lại các thông tin đăng ký nhé!

HƯỚNG TỚI CÔNG NGHIỆP CÔNG NGHỆ SINH HỌC TẠI VIỆT NAM!

Tags: